



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUENZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 23/10/2025.**

[Mikoa ya Kigoma na Tabora]: [Mikoa ya Kagera, Mwanza, Mara, Geita, Shinyanga na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Tanga] [Visiwa vya Unguja na Pemba]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Katavi]: [Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Dar es salaam, Morogoro, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Njombe, Rukwa, Iringa, Songwe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	27°C	14°C	12:13	12:23
D'SALAAM	33°C	21°C	11:59	12:15
DODOMA	30°C	18°C	12:14	12:29
KIGOMA	31°C	20°C	12:39	12:52
MBEYA	27°C	12°C	12:21	12:39
IRINGA	28°C	15°C	12:13	12:30
NJOMBE	23°C	11°C	12:16	12:37
MWANZA	29°C	18°C	12:28	12:36
TABORA	33°C	19°C	12:27	12:40
TANGA	31°C	22°C	12:02	12:15
ZANZIBAR	32°C	22°C	11:59	12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa Pwani yote.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa Kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumamosi** tarehe **25/10/2025: Mabadiliko kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 23/10/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz